12a1wonderful
Mọi người ơi, giáng sinh này những ai chưa có người yêu thì tụ tập nhau đi chơi đi. Tớ nhớ mùa giáng sinh năm lớp 11 làm ở nhà con Hồng lùn quá, huhu. Tớ muốn đi chơi.
12a1wonderful
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

12a1wonderful

Hãy luôn nhớ về 12A1 yêu dấu này nhé!

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Cách chèn ảnh và video vào bài viết

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Cách chèn ảnh và video vào bài viết Empty
Bài gửiTiêu đề: Cách chèn ảnh và video vào bài viết   Cách chèn ảnh và video vào bài viết EmptyFri May 07, 2010 11:39 pm

Có nhiều bạn chắc cũng sẽ lần ra được cách post ảnh và video vào trong phần bài viết của mình. Nhưng để thuận lợi hơn cho việc xây dựng diễn đàn thật sôi nổi. Mình viết bài này để giúp các bạn mới tham gia biết cách sử dụng 4rum này.

1/ Cách chèn hình ảnh vào 4rum

Tốt nhất là các bạn nên post ảnh của mình lên 1 trang web nào đó,chẳng hạn http://photobucket.com/.
Trang này là 1 trang lưu trữ ảnh và video được cư dân mạng rất ưa chuộng đó. Nhưng đê có quyền thực hiện chức năng này bạn cũng cần đăng ký cho bạn 1 tài khoảntrên Photobucket.com.Chỉ trong vài phút thôi là bạn đã đăng ký thành công cho mình 1 tài khoản rồi.Đừng ngần ngại vì cái này sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều.Tiếp đó bạn chỉ việc vào mục Viết bài mới. Trong phần đoạn văn bản để viết bài mới,forum đã hỗ trợ rất nhiều chức năng ở thanh công cụ bên trên, bạn chỉ cần biết cách sử dụng chúng là được. Ở đây tôi sẽ giới thiệu cho các bạn cách chèn hình ảnh vào phần bài viết của mình. Bạn kích vào ô vuông xanh xanh thứ 5 bên phải sang (IMAGE). Sau đó bạn sẽ copy link ảnh mà bạn đã up lên mạng vào đó. sau đó nhấn OK là xongCách chèn ảnh và video vào bài viết 2222mn4

Để thuận lợi hơn cho mọi thành viên,tớ đã đăng ký giùm cho mọi người 1 tài khoản rồi mọi người cùng dùng chung nhé. Trong webside photobucket.com mọi người dùng tên đăng nhập là a1proleloi nhé.
Còn password là: a1cuatui

Upload hình:
Nhấp vào nút Choose files để upload hình.
Bạn có thể nhấn phím CTRL để chọn nhiều hình cùng lúc
Cách chèn ảnh và video vào bài viết Photobucket23
Nếu muốn thu nhỏ hình ảnh, thì trước khi chọn hình, hãy chọn kích thước theo hình dưới đây:Cách chèn ảnh và video vào bài viết Photobucket25
Nhấn Ok thế là xong đấy các bạn ạ

2/Cách chèn video vào 4rum

Cũng tương tự như cách chèn hình ảnh vào 4rum.Nhưng khác với hình ảnh, 4rum chỉ cho phép video lấy link từ https://www.youtube.com/. Bạn cũng cần đăng ký cho 1 mình tài khoản ở https://www.youtube.com/. Trang này rất phổ biến hiện nay. Nhưng nhược điểm của trang này chính là bạn chỉ được phép up đoạn video, clip đọ dài không quá 10 phút. nếu clip của bạn dài quá 10 phút thì mình sẽ giúp bạn chia nhỏ file đó ra( tốt nhất là bạn nên vào google mà seach sẽ nhanh hơn đó). Nhưng ưu điểm lớn nhất của trang này chính là công việc upload lên mạng rất nhanh. Chỉ vài giây thôi là bạn đã hoàn tất việc up video lên mạng và có thể sử dụng ngay tức khắc. Không như các trang lưu trữ video khác, công việc upload sẽ rất lâu và phải chờ trình duyệt của người điều hành.
Lưu ý nha các bạn, cái này là hướng dẫn up file nhạc riêng của mình lên trên mạng để cùng chia sẻ với mọi người. Nếu nó chỉ đơn thuần là 1 file nhạc bình thường đã có sẵn trên mạng thì ko cần rắc rối như thế này đâu. Tớ sõ có bài hướng dẫn riêng. Mọi người tìm và học hỏi sau nhé
Sau khi công việc upload hoàn tất (hoặc bạn có thể lấy ngay link có sẵn của đoạn clip mà bạn cần up lên) .Tiếp theo đó là bạn hãy copy đoạn mã nhúng vào blog, rồi paste vào mục VIDEO ở thanh công cụ( thứ 2 bên phải nhìn sang).Nhấn OK thế là xong
Tài khoản trong Youtube.com nè!
Mọi người dùng Usename là a1proleloi@yahoo.com
Password là toiyeucacban

3/ Cách chèn link của 1 trang Web nào đó mà bạn muốn chia sẻ cùng mọi người
Bạn chỉ việc copy link của trang web đó rồi paste vào mục LINK ở trên thanh công cụ( thứ 4 bên phải sang).Nhấn OK là xong

Các chức năng khác cũng tương tự. Rât đơn giản thôi. Các bạn hãy tự khám phá nhé. Hoặc có gì ko hiểu thì hỏi mình nha. Mình sẽ rất vui khi các bạn tham gia nhiệt tình và đóng góp nhiều cho 4rum ngày càng phát triển. Chúc các bạn thành công nhé!
Thân :

Được sửa bởi Admin ngày Sat May 29, 2010 10:49 am; sửa lần 3.
https://a1proleloi.forumvi.com

Cách chèn ảnh và video vào bài viết
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cách chèn ảnh vào bài viết ko cần up lên mạng
» Lâu lâu viết bài gởi anh em A1
» cách làm nhẹ bớt máy khi chạy nhiều phần mềm 1 lúc
» Cách thiết lập thông tin các nhân : tạo avata, chữ ký...
» Hướng dẫn post nhạc lên diễn đàn bằng cách lấy link